samfur

Kit ɗin gwajin Elisa na CAP

Takaitaccen Bayani:

Kwinbon wannan kit ɗin za a iya amfani da shi a ƙididdigewa da ƙididdige ƙididdiga na ragowar CAP a cikin samfuran ruwa a cikin kifin kifi da sauransu.

An ƙirƙira shi don gano chloramphenicol bisa ma'anar "a cikin gasa kai tsaye" immunoassay enzyme.Rijiyoyin microtiter an lullube su da antigen mai hade.Chloramphenicol a cikin samfurin yana gasa tare da maganin antigen don ɗaure iyakacin adadin rigakafin da aka ƙara.Bayan ƙari na shirye don amfani da tsarin TMB ana auna siginar a cikin mai karanta ELISA .Abun sha ya yi daidai da adadin chloramphenicol a cikin samfurin.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Chloramphenicol wani maganin rigakafi ne mai fa'ida mai fa'ida, wanda aka saba amfani dashi wajen magance cututtukan dabbobi daban-daban, kuma yana da tasirin hanawa akan nau'ikan ƙwayoyin cuta.Matsala mai tsanani tare da ragowar chloramphenicol.Chloramphenicol yana da mummunar guba da sakamako masu illa, wanda zai iya hana aikin hematopoietic na kasusuwa na kasusuwa na mutum, yana haifar da anemia aplastic anemia, granular leukocytosis, neonatal, rashin lafiyan launin toka da sauran cututtuka, da ƙananan ƙwayar ƙwayoyi na iya haifar da cututtuka.Don haka, ragowar chloramphenicol a cikin abincin dabbobi suna haifar da babbar barazana ga lafiyar ɗan adam.Don haka, an hana ko amfani da shi a cikin EU da Amurka.

Kwinbon wannan kit sabon samfuri ne wanda ya dogara da ELISA, wanda yake da sauri (minti 50 kawai a cikin aiki ɗaya), mai sauƙi, daidai kuma mai kulawa idan aka kwatanta da bincike na kayan aiki na gama gari, don haka yana iya rage girman kuskuren aiki da ƙarfin aiki.

Maganganun ra'ayi

Chloramphenicol………………………………………………………………………………………………………

Chloramphenicol palmitate………………………………………………………………………………………….

Thiamphenicol………………………………………………………………………………………………………………………………………………….

Florfenicol…………………………………………………………………………………………………………………………

Cetofenicol………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….

Abubuwan Kit

Farantin Microtiter mai rufi da antigen, 96 rijiyoyin

Daidaitaccen mafita (6×1ml/kwalba)

0ppb,0.025ppb,0.075ppb,0.3ppb,1.2ppb,4.8ppb

Daidaitaccen bayani na spiking: (1ml/kwalba) ………….100ppb

Hannun enzyme conjugate 1ml……………………………………………………………………………………………

Enzyme conjugate diluent 10ml …………………………………………………………………………….

Magani A 7ml ………………………………………………………… ...........farar hula

Magani B 7ml……………………………………………………………………… ...........

Tsaya bayani 7ml ………………………………………………………………… .......................

20× Mahimmancin maganin wanki 40ml………………………………………………

2 × Mahimmancin hakar 50ml................................................. ........... blue hula

Sakamako

1 kashi na sha

Ma'anar ma'auni na ƙimar ƙimar da aka samo don ma'auni da samfurori an raba su ta hanyar ƙimar ƙimar ƙimar farko (misali sifili) kuma an ninka ta 100%.Ma'aunin sifili don haka ana yin daidai da 100% kuma ana ƙididdige ƙimar sha cikin kashi dari.

B ——ma'aunin sha (ko samfurin)

B0 ——Shan sifili misali

2 Daidaitaccen Kwangila

Don zana daidaitaccen lanƙwasa: ɗauki ƙimar ɗaukar ma'auni azaman y-axis, Semi logarithmic na ƙaddamar da ma'aunin CAP (ppb) azaman x-axis.

Matsakaicin CAP na kowane samfurin (ppb), wanda za'a iya karantawa daga madaidaicin daidaitawa, ana ninka ta hanyar daidaitaccen Dilution factor na kowane samfurin da aka biyo baya, kuma ana samun ainihin ƙimar samfurin.

Da fatan za a lura:

Don nazarin bayanai na kayan aikin ELISA, an ƙirƙira software na musamman, wanda za'a iya ba da oda akan buƙata.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana